16608989364363

labaru

Sabuwar motocin makamashi tana da zafi tare da famfunan zafi, me yasa wutar iska mai ɗumi har yanzu tana sama da na kwandishan.

Yanzu motocin lantarki da yawa sun fara amfani da zafi famfo, manufa da kuma dumin daddare iri ɗaya ne, ƙarfin lantarki ba ya buƙatar samar da zafi, amma canja wurin zafi. Kashi ɗaya na wutar lantarki da aka cinye yana iya canja wurin ɓangare sama da ɗaya na ƙarfin zafi, don haka yana ceton wutar lantarki fiye da masu zafi PTC.

240309

Kodayake ana yawan fasahar siyarwar zafi da kayan aikin iska, amma motocin lantarki yana amfani da amfani da iska har yanzu yana sama da kwandishan, wannan shine dalilin da ya sa? A zahiri, akwai abubuwan da ke haifar da matsalar guda biyu:

1, buƙatar daidaita bambancin zafin jiki

Ka ɗauka cewa jikin ɗan adam ya ji daɗin jin daɗin shine 25 Digiri a waje da motar a cikin hunturu shine 0 digiri 0 digiri 0.

A bayyane yake cewa idan kana son rage zafin jiki a cikin motar zuwa digiri 25 a cikin bazara, Bambancin zafin jiki Celsius ne kawai 15 Digiri Celsius kawai. A cikin hunturu, kwandishan yana son zafi motar zuwa digiri 25, kuma bambancin zafin jiki Celsius ne mai mahimmanci, kuma aiki yana ƙaruwa sosai, kuma yana amfani da wutar ta dorewa. 

2, ingancin canja wuri ya bambanta

Ingancin Canjin zafi yana da girma lokacin da aka kunna kwandishiyar

 A lokacin rani, kwandishan mota yana da alhakin canja wurin zafi a cikin motar zuwa waje na motar, saboda motar zata zama mai sanyaya.

Lokacin da kwandishan yana aiki,da mai ɗawainawa ya sanya firiji a cikin babban gasna kimanin 70 ° C, sannan ya zo da sanarwar da yake a gaba. A nan, fan din iska ya tuka iska don gudana ta hanyar sandar, kwashe zafin an rage kusan 40 ° C, kuma ya zama babban ruwa mai sauri. Ana fesa firiji na ruwa ta hanyar karamin rami a cikin mai shayarwa, inda ya fara ƙafe kuma ya sha ruwan zafi mai yawa, kuma ƙarshe ya zama gas a cikin mai ɗorewa don sake zagayowar gaba.

24030902

 Lokacin da aka fito da firiji a wajen motar, yanayin zafin jiki na yanayi shine 40 Digiri Celsius, kuma bambancin zazzabi ne na digiri kamar digiri 30 Celsius. A lokacin da firiji yana shan zafi a cikin motar, zazzabi yana ƙasa da 0 Digiri Celsius, kuma Bambanci Celsius tare da iska a cikin motar ma manya ne. Ana iya gani cewa ingancin ɗaukar zafi mai sanyaya a cikin motar da kuma bambancin zafin jiki a waje da kowace ƙoshin zafi zai fi girma, don haka. Ana samun ƙarin iko.

Ingancin Canja wuri yana ƙasa lokacin da aka kunna iska mai zafi

Lokacin da aka kunna iska mai dumi, yanayin gaba ɗaya ya zama gaban da na firiji, da kuma babban firiji wanda zai fara shigar da Exchangarfin Zama a cikin motar, inda za'a fitar da zafin. Bayan an fito da zafi, da firijin ya zama ruwa kuma yana kwarara zuwa Exchanger na gaba don ƙafe da sha zafi a cikin yanayin.

Zajin hunturu da kansa yayi kadan, kuma firijin na iya rage yawan yawan zafin jiki idan yana son inganta ingancin musayar zafi. Misali, idan yawan zafin jiki shine 0 digiri 0 Celsius, da firijin yana buƙatar ƙafe ƙasa da ƙwararrun digiri na Celsius idan yana son ɗaukar isasshen zafi daga yanayin. This will cause the water vapor in the air to frost when it is cold and adhere to the surface of the heat exchanger, which will not only reduce the heat exchange efficiency, but also completely block the heat exchanger if the frost is serious, so that Graferant ba zai iya shan zafi daga muhalli ba. A wannan lokacin,tsarin kwandishanShin kawai shigar da yanayin defrosting, da kuma yawan matsin lamba mai cike da daskararru da firiji mai yawa ana amfani da shi zuwa wajen fitar da sanyi sake. Ta wannan hanyar, ingancin musayar zafi an rage shi sosai, kuma yawan amfani da wutar lantarki ne ta hanyar.

24030905

Sabili da haka, ƙananan zafin jiki a cikin hunturu, mafi yawan motocin lantarki suna kunna iska mai dumi. Tare da ƙarancin zafin jiki a cikin hunturu, an rage ayyukan baturi, kuma kewayon kewayonsa ya fi bayyana.


Lokacin Post: Mar-09-2024