Bambanci tsakanin abin hawa lantarki da na gargajiya na man fetur
Tushen wuta
Motar mai: fetur da dizal
Motar Lantarki: Baturi
Matsalolin watsa wutar lantarki
Motar Lantarki: Mota + baturi + sarrafa lantarki (tsarin lantarki uku)
Sauran tsarin canje-canje
Ana canza kwampreso na kwandishan daga injin tuƙi zuwa babban ƙarfin wutar lantarki
Tsarin iska mai dumi yana canzawa daga dumama ruwa zuwa dumama wutar lantarki
Tsarin birki yana canzawadaga wutar lantarki zuwa wutar lantarki
Tsarin tuƙi yana canzawa daga na'ura mai aiki da karfin ruwa zuwa lantarki
Kariya don tukin abin hawan lantarki
Kar a buga gas da karfi lokacin da kuka fara
A guji babban fitarwa na yanzu lokacin da motocin lantarki suka fara. Lokacin ɗaukar mutane da hawan dutse, yi ƙoƙarin guje wa tako kan hanzari, samar da babban fitarwa na yanzu. Kawai guje wa sanya ƙafar ku akan gas. Domin karfin jujjuyawar injin ya fi karfin abin fitar da injin din. Gudun farawa na tsarkakakken trolley ɗin yana da sauri sosai. A gefe guda, yana iya sa direban ya yi latti don haifar da haɗari, a ɗaya ɓangaren kuma.da babban ƙarfin baturi tsarinkuma za a rasa.
Guji wading
A lokacin damina, lokacin da akwai ruwa mai tsanani a kan hanya, motoci ya kamata su guje wa tudu. Duk da cewa tsarin wutar lantarki guda uku yana buƙatar saduwa da wani matakin ƙura da danshi lokacin da aka kera shi, ɓarkewar dogon lokaci har yanzu zai lalata tsarin kuma ya haifar da gazawar abin hawa. Ana ba da shawarar cewa lokacin da ruwa ya kasa da 20 cm, ana iya wuce shi lafiya, amma yana buƙatar wucewa a hankali. Idan abin hawa yana yawo, kuna buƙatar bincika da wuri-wuri, kuma ku yi maganin hana ruwa da danshi cikin lokaci.
Motar Lantarki tana buƙatar kulawa
Kodayake motar lantarki ba ta da injin da tsarin watsawa, tsarin birki, tsarin chassis datsarin kwandishanhar yanzu akwai, kuma tsarin lantarki guda uku kuma suna buƙatar yin gyaran yau da kullun. Mafi mahimmancin kiyayewa don kiyayewa shine mai hana ruwa da danshi. Idan tsarin wutar lantarki guda uku ya cika da danshi, sakamakon haka shine gurgunta gajeriyar da'ira, kuma abin hawa ba zai iya tafiya akai-akai; Idan yana da nauyi, zai iya haifar da babban ƙarfin baturi zuwa gajeriyar kewayawa da konewa nan da nan.
Lokacin aikawa: Dec-02-2023